Sudan: Uharibifu Wa Mfumo Nchini Sudan Unasababisha Uchumi Mkubwa

Imeandikwa na Saeed Talfo Tarehe ya 6 Octoba, 2018 Saa 4:19 Siasa

Siku hizi, mgogoro mkubwa wa uchumi, ambapo sarafu ya ndani inaendelea kuanguka katika uso wa dola na sarafu nyingine kwa njia ya kutisha, na ni vigumu kufuatilia kuanguka kwa uchumi baadaye katika nchi hii yenye tajiri na rasilimali zake mbalimbali.

Hali hiyo inaniongoza kwenye maswali kadhaa: Je, serikali inaamini kwamba ni peke yake inayoweza kutawala nchi?

Hii inasababisha uwezekano wa kuwa na uwezo wa kurejesha uchumi wao, au serikali haina kuona njia mbadala, hivyo serikali inakataa inakabiliwa na hali halisi kwa kuangaza watu walioshindwa hali ya nchi.

Katika hali ya mgogoro huu, utawala wa tawala uliendelea kurudia ufumbuzi ulioweza kushindwa bila kubadilisha, lakini kuchukua nafasi ya nyuso sawa katika viti vya serikali ambazo zitukumbusha mchezo wa marais ambapo tulipokuwa vijana katika shule.

Njoo, jehanamu hii ni nini? Watu wote wa Sudan ni mmoja wa watu wa kwanza ulimwenguni kujua mapinduzi na kukataa udhalimu na unyanyasaji au ni kweli kuhusu lengo lao wao mapinduzi na Mapambano.

Siwezi kuelezea hali ya sasa nchini Sudan, isipokuwa kwa sentensi moja: kushindwa kwa mfumo. Hata wageni wanaokuja Sudan kwa mtazamo wameweka mguu katika nchi yetu mpendwa, ambapo hawana chochote cha kufanya na mambo mabaya, kama vile mitaa chafu, foleni kubwa kwenye maeneo kubadilishana na madirisha kuuza mkate. Bei ya juu ya kila kitu kinachouzwa ni hali nyingine mbaya.

"Watu wa Sudan kama watu wengine kutoka nchi za Kiafrika, wana suluhisho bora la kufanya nchi yao vizuri kama vile bara la Afrika.", Muandishi wa CNB Africa kutoka Sudan alisema.

  • Habari hizi ziliripotiwa na Saeed Talfo
  • Unaweza kutoa maoni juu ya chapisho hili
  • Kupitia nambari yetu ya Whatsapp: +250788351196